Leica hé lộ việc ra mắt máy ảnh Mini M: rangefinder cỡ nhỏ hay full-frame kính gắn liền?

Trung Dt
24/5/2013 18:23Phản hồi: 21
Leica hé lộ việc ra mắt máy ảnh Mini M: rangefinder cỡ nhỏ hay full-frame kính gắn liền?

Leica đăng tải ngay trên trang chủ của mình một thông tin bí ẩn về chiếc máy ảnh Mini M sắp ra mắt dự kiến vào ngày 11/6/2013. Nhà sản xuất thiết bị hình ảnh danh tiếng của Đức đã không ngần ngại xếp sản phẩm sắp ra mắt của mình vào phân khúc giữa máy ảnh Leica M và mẫu Leica X2 (còn được gọi là Micro M). Do chỉ có một tấm ảnh, người dùng rất khó có thể đoán được sản phẩm mới của Leica sẽ có những thông số kỹ thuật chi tiết ra sao. Thông tin dự đoán được nghiêng về việc hãng này sẽ tạo ra một sản phẩm máy ảnh full-frame mang phong cách rangefinder quen thuộc của Leica với ống kính gắn liền, được sản xuất hoàn toàn tại Đức. Đây có thể là phân khúc máy ảnh mà Leica đang nhắm đến giống với sản phẩm Sony Cyber-Shot RX1, mẫu máy ảnh full-frame nhỏ gọn nhất thế giới đang được đánh giá rất cao hiện nay.

Dự đoán thứ hai lại nghiêng về khả năng Leica sản xuất mẫu máy rangefinder điện tử giống với Leica M, dòng máy ảnh huyền thoại của hãng gắn liền với tên tuổi của nhiều nhiếp ảnh gia nổi tiếng. Trong thời đại bùng nổ của các máy ảnh DSLR kích thước nhỏ gọn và mirrorless như hiện nay, rất có thể Leica sẽ nghĩ đến việc giới thiệu một phiên bản máy ảnh rangefinder kích thước siêu gọn. Tuy nhiên tất cả chỉ là dự đoán, người dùng quan tâm đến dòng máy ảnh này sẽ được giải đáp bí ẩn của hãng trong ngày 11/6 tới đây. Nếu sản phẩm ra mắt thực sự là một sản phẩm cùng loại với RX1 thì người dùng Leica chắc chắn sẽ rất hứng khởi vì họ sẽ có được thêm một lựa chọn một máy ảnh full-frame đơn tiêu cự mang phong cách đậm chất Châu Âu.

Nguồn: leica-camera.com
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
hi vọng 1 ngày nào đó dc chụp ảnh bằng leica nhỉ
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Niềm mơ ước của rất nhiều người. Em này nhìn cũng khá đẹp.
Nghe hay nhỉ. Nhưng hàng leica chất thì giá cao chán. Nhưng rất đáng đồng tiền bác gạo bỏ ra, rất bền và hoạt động tốt
Vẫn k thích cách lấy nét của máy rangefinder, nhưng dù sao đụng tới leica là đẳng cấp khác rồi.
romero
TÍCH CỰC
11 năm
Và giá ko nhỏ hơn 4k, for sure!!
mình muốn tìm 1 bạn nam là thành viên của tinhte, bạn ấy ở Nam Định, có lẽ là ở lối cầu đá rẽ vào...bạn ấy đeo kính cận,dùng cảm ứng LENOVO và đi balo đen có logo BEU HONDA màu cam nhỏ nhỏ ấy.......bạn có nhận ra mình không...mình biết cơ may tìm ra bạn ở đây thật sự nhỏ xíu nhưng mình muốn cố gắng, muốn bạn nhận ra mình 😔
maxhn
TÍCH CỰC
11 năm
@phù thủy nhỏ Bị nó lừa tình hả cô 😆
@phù thủy nhỏ Chỗ đó quê mình! Xuân Trường bạn nhé!
@phù thủy nhỏ Bị quất ngựa truy phong ?
@hoanglong0712 đừng nói năng như vậy với những hi vọng và sự cố gắng trong sạch của mình...
dùng máy này k khác mấy so với chơi vơ tu
em nhà quê tỉnh lẻ chẳng mơ loại này
Vẫn chưa một lần được chạm tay vào em Leica
Vẫn là 100% Đức
bao giờ mới có tiền để chạm vào các máy này nhỉ
Nó phải gọi huyền thoại sống các cụ ạ.
n
hưng mình muốn tìm ra bạn ý cơ...hic mình cảm ơn bạn nhiều lắm
có cảm tình lắm ạ, bạn ấy rất hiền và học thức, nhưng cả 2 nhút nhát k ai dám làm quen ạ, về nhà e hối hận muốn tìm ra bạn ấy 😔
maxhn
TÍCH CỰC
11 năm
@phù thủy nhỏ Mềnh cũng hiền nè 😁
Một sản phẩm đang chờ đợi đây 😃
mềnh cũng hiền lắm.....😔...đánh liều cố gắng mà chẳng thấy kết quả gì cả huhu
đối thủ cạnh tranh trực tiếp của Sony RX-1 😁
Leica X2 và Sony RX-1 đều chụp đẹp, cho chất lượng hình ảnh tuyệt vời
Leica sờ vào mát lạnh, cầm nặng trịch. Chưa chụp đã thấy thích rồi. Nhiều bác có Leica đeo dây toòng teng trên cổ như đeo dây chuyền 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019