Ngộ nghĩnh cuối tuần 32 - mua bán hàng second hand

starnt
20/6/2013 15:5Phản hồi: 119
Ngộ nghĩnh cuối tuần 32 - mua bán hàng second hand
Camera tinh te ngo nghinh cuoi tuan 32.JPG

Mua bán hàng điện tử dùng rồi (hàng 2ndhand) là một thị trường cực kỳ nhộn nhịp, và máy ảnh số cũng vậy. Nhu cầu nâng cấp thiết bị, chán không dùng nữa, hay hết tiền xài bán đồ chơi là những lý do thường thấy; tuy nhiên cũng đôi khi là những lý do "tế nhị" hơn mà người chủ muốn tống khứ nó đi.
[prebreak][/prebreak]
Video​

Nội dung và nhân vật có thể được cường điệu để phục vụ mục đích ngộ nghĩnh, và đây không phải là sự thật (vì sự thật có khi còn kinh khủng hơn nhiều) - không nên bắt chước 100% có thể gây hậu quả trầm trọng. 😁

* Cảm ơn cửa hàng PhongDigiCam.vn đã hỗ trợ thiết bị.
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này bán hàng bị lổi 1 chút, test nhanh nhanh để khách hàng ko kịp tìm ra lỗi sản phẩm và được mức giá hời để lên đời em mới.😁
duongv3
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Tát gì nữa, nước quà trời .." 😆
Hay quá à ^^
Ôi, sợ mấy cái này lắm. Hôm truớc bị nguyên một vụ rôi. Kinh đến già luôn :eek:
HuluHala
TÍCH CỰC
11 năm
@phamkimhao bị gì vậy bồ ? chia sẻ chút nào ? 😃
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
ngôn ngữ rao bán đặc kiểu " Tinhte" chư k chợ bứa như " nhậttao " nhé...hehe...tinh tế nó mới dễ lừa...hehe
tam1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chung là: mua đồ 2nd phải có máu liều + chút ít kinh ng...u..y...ệ......m.
"Trần Cu Hiệp" ^^
quanbaopc
ĐẠI BÀNG
11 năm
coi đoạn đầu thót tim, làm clip xong tốn mấy mười mấy chai cho cái máy ảnh tắm hồ ở công viên
@quanbaopc Máy chết bạn ơi
@quanbaopc bác cứ nghĩ họ rớt máy thật nên gà quá ... máy hỏng hóc chết chóc mô hình đây ko dùng láy cái máy 20tr ra làm nên
rớt máy xuống nc :-s
mua 2nd thì nên đi chung với một người rành về món hàng ấy. được hì tốn chút tiền đem ra các chỗ uy tín nhờ họ kiểm tra dùm
dbt123
CAO CẤP
11 năm
nhà sư là ai vậy nhỉ?
@dbt123 Nếu không nhầm thì là bác Tài Sài Gòn 😁
minhduc512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dbt123 Tài Sài Gòn 😃
@dbt123 Tài sài gòn kkkk
anhgiai90
TÍCH CỰC
11 năm
Trường hợp may mắn như video chắc chỉ có 1/1.000.000 . đồ điện tử ko bao giờ mình mua đồ cũ và xt cả, riêng hàng xt trừ khi có người quen ở nc mua hộ cầm về thì còn ok chứ ko thì cứ chính hãng mà chơi thôi. đắt 1 chút nhưng yên tâm với lại bây giờ hàng cũ cũng chả rẻ hơn hàng mới là mấy nên dại gì mà mua, còn hàng xt thì cho dù sp bán ra là chuẩn nhưng lúc có vấn đền hỏng hóc thay thế phụ tùng thì cửa hàng làm sao mà đồ chuẩn bằng đc trung tâm bảo hành của nhà phân phối đc.
@anhgiai90 Nói vậy anh em sửa chữa đồ điện từ thất nghiệp hết.
Người ta chơi đồ cũ bởi vì người ta không có điều kiện mua đồ mới, hay đơn giản chỉ là thấy không đáng để bỏ tiền ra mua đồ mới (đừng nghĩ họ thiếu tiền)
Bạn nghĩ đồ của nhà phân phối là ngon thì mình nghĩ bạn bị lừa gà nhiều lần rồi, ngay cả trung tâm BH uy tín nhất, sửa 1 cái máy cũng không dám đảm bảo nó không hư. (các trung tâm BH đa số đều không thuộc hãng, chỉ là 1 công ty điện tử bình thường thôi, chuyện luộc đồ hay thay đồ trôi nổi cũng đầy ra)
anhgiai90
TÍCH CỰC
11 năm
@khuenama MÌnh ko nói là ko mua hàng cũ, Nếu mua thì chỉ lên mua của người quen hoặc là uy tín. Còn với những người mới thì tốt nhất là nên mua hàng mới vì đã là người mới thì king nghiệm đi chọn máy gần như là ko có rồi, mà kể cả có người có kinh nghiệm đi cùng thì cũng chỉ tránh đc những lỗi bề nổi dễ nhận thấy, còn những nỗi phần cứng sâu bên trong và phải dùng 1 thời gian mới nhận ra đc thì chắc chắn là ko thể biết đc nêu như người bán ko nói. Với lại hàng cũ bạn cứ thử coi xem giá 1 chiếc máy ảnh qua sử dụng đến hơn 1 năm chụp đến cả mười mấy nghìn shots mà giá cũng chỉ rẻ hơn máy mới chưa đến 1 triệu thì bạn nghĩ nên chọn mua cái máy mới hay là đi mua cái cũ, đơn cử bạn cứ thử coi giá D7000 cũ và mới thì sẽ thấy.
Còn vấn đề bh bạn bảo 1 trung tâm bh chính hãng mà còn luộc đồ thì chắc chỉ có mua đồ về tự sửa tự thay mới yên tâm đc, uy tín của cả 1 thương hiệu chả ai ngu đi bán chỉ vì vài đồng nên nhớ đây là 1 công ty lớn do của nhà phân phối, đồ thay thì nhập chính hãng hoặc đem qua nước ngoài thay. Còn cửa hàng hoặc cá nhân bán máy hoặc sửa chữa thì chắc chắn toàn hàng vớ vẩn thay vào chứ đào đâu ra linh kiện nhà máy. Đơn cử đễ thấy nhất là cái đt iphone mình đố bạn tìm cả cái nước VN này có cửa hàng nào có đồ chính hãng để thay vào khi máy bị hỏng đó, riêng cái màn hình thấy các cửa hàng niêm yết giá thay chỉ có hơn 1m là biết xuất sứ ra sao rồi
@anhgiai90 Ai cũng như bác thì làm gì các wed bán hàng như 5 giây phát triển ầm ầm như hiện nay....xem kĩ 1 chút là được ,hồi trước mình chuyên săn hàng second vì giá đt se dòng P lúc đó rất đắt ,mình mua tổng cộng 3 con trong 3 năm P910,990,1i và xài tới giờ chưa hư hỏng gì cả,thậm chí còn xịn hơn hàng chính hãng bán ở VN.
@anhgiai90 like it
conb
TÍCH CỰC
11 năm
@anhgiai90 D7000 body xách tay 16,5, body 15k shot tầm 14tr 😃. Rẻ hơn 2 tr so vs hàng xách tay và 6tr vs hàng chính hãng. Máy ảnh nó khác các đồ điện tử khác là ko luộc đc đồ, vậy nên khi mua máy cứ làm theo chỉ dẫn trong các topic bài viết là ổn. Nên bỏ thời gian nói chuyện vs người bán để hiểu rõ thêm, cũng như đánh giá sơ nhân phẩm của người bán. Cái quan trọng nhất là phải chai mặt ngồi test kỹ, nhưng ko đc rề rà. Cuối cùng là đồ điện tử nó hên xui lắm, nhiều khi mua hàng mới vẫn mắc lỗi ngay khi mới mua, và nhiều con xài mãi vẫn trơ như đá. Quan trọng là máy ảnh thay đc ống kính đều đc các nhà sản suất hứa sẽ cung cấp thêm đồ bảo dưỡng kể cả khi máy đã ngừng sản suất.
" mua được máy 20tr mà không mua được sợi dây 100k " 😁
dã man như cơm bữa hehe, trước đây mê công nghê chuyên đi mua hàng 2hand về sài, rành như thế cũng bị dính 1 vài phát, dạo này có đô chơi toàn hàng mới hehe. ipad4, i.p5, sonyhx300 hehe. an tâm chất lượng hoàn hảo hehe
Coi xong bác nào ý định bán hàng dởm thì xem lại nhá, cắn rứt lương tâm lắm đấy....ý video đoặn cuối nói vậy @@
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
Tài SG hôm nay xuống tóc, nhìn đẹp zai quá.
Tuần này chất lượng hơn tuần trước nhiều 😃
Chúc anh em camera cuối tuần vui vẻ nha 😃
ngày xưa sài hàng cũ bậy giờ cũng vậy.bởi vậy nhà giờ có 1 đóng gác điện tử
kidls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trần Cu Hiệp;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM