[Offline Trị An] Chúng tôi đến vườn sinh quyển thứ 8

thanhtung6868
29/6/2013 8:37Phản hồi: 140
[Offline Trị An] Chúng tôi đến  vườn sinh quyển thứ 8
Thật bất ngờ khi chúng tôi được bước chân tới đây qua lời giới thiệu của ca sĩ Cao Minh. Với lời mời gọi thiết tha từ cây cỏ thiên nhiên, sông núi thơ mộng, chúng tôi đã vượt hơn 70km từ TP HCM để đến được nơi đây. Với hơn 60km đường nhựa, lội bộ băng rừng trên 2 cây số. Dọc đường đi chúng tôi được nghe chim hót, được nghe tiếng lá cọ vào nhau xì xào trong khu rừng trong lành và hoàn toàn tự nhiên. Dọc đường đi các thành viên trong đoàn được ghi lại thật nhiều cảnh vật lạ, những côn trùng lạ, cỏ cây lạ và thật nhiều điều thú vị khác từ rừng sâu.

Vượt qua được gần 2km đường rừng lầy lội thì cả đoàn tới được bìa rừng và lên tàu lênh đênh trên hồ trị an ra đảo. Chúng tôi đi vào mùa nước cạn nên thấy được thật nhiều cảnh vật hoang sơ, những gốc cây khô sơ xác nằm tự bao giờ bên triền sông, nhưng đảo hoang nhỏ với mây bay lác đác phía trên đầu, bao trùm trước mắt là cảnh sông núi mây trời bao la...

Vườn sinh quyển ở đây là một hòng đảo nhỏ (Khoảng 8ha) nằm giữa lòng hồ Trị An, ráp bên là rừng nguyên sinh Nam Cát Tiên, Rừng Mã Đà. Phía bên đây cảnh vật là hoàn toàn tự nhiên, có nhiều loại chim và thú cư trú nơi cánh rừng nguyên sinh bao phủ hòn đảo nhỏ này. Khi vừa bước chân lên đảo cảm giác đầu tiên có được là bầu không khí trong lành, có gió từ sông thôi vào từng đợt mát lạnh, làm cho con người tỉnh táo, không còn cảm giác mệt mỏi nào cả.

Dưới đây là một số hình ảnh mà mình đã chụp được, mình không đi được nhiều như các bạn khác nên số lượng hình cũng hạn chế, khi về chắc chắn sẽ có những bức hình đẹp của các bạn khác đã tham gia.

Anh em vừa lội bộ vượt rừng, vừa có xe off road hỗ trợ.

IMG_4840-2.jpg IMG_4848-2.jpg
Ra được bìa rừng tới bến tàu, các anh em chuẩn bị lên tàu ra đảo.​
Bao trùm trước mắt là cảnh mây trời bao la​
Đã bắt đầu tới vườn sinh quyển, đây là một hòn đảo giữa lòng sông, bao quanh có các quần thể đảo nhỏ khác.​
Sóng cập bờ theo thời gian tạo thành những gợn sỏi lượn theo chiều sóng vỗ, những hình ảnh thật hiếm thấy ở những các chuyến đi khác của chúng tôi.​
Cảnh vật sông nước mênh mông, thỉnh thoảng có những thuyền nhỏ đi đánh cá. Phía xa xa là đường trời với mây sương mờ ảo...​
Thật sự là ở đây có rất nhiều góc chụp, nhưng thứ ở đây dù là nho nhỏ cũng là 1 điều lạ và dậy lên nguồn cảm hứng sáng tác ảnh cho cả đoàn.​
Một vài hình ảnh khác​
Tiết mục ăn trưa với cá sông và gà ta nướng.​
Thêm một tấm tập thể trên đảo (Mới chỉ là 1 nửa nhóm)​
Đôi lúc cảm thấy lặng người vì khung cảnh nơi đây...​
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dạo này bạn mình lên tay ghê 😃
có ảnh câu cá chăng
nhìn ảnh phấn khích quá trời @@
:oops:
Không biết vô tình hay có chủ ý, chiếc ảo đỏ quá hay giữa đám đông 😁

Cảnh thiên nhiên có rừng có sông hồ....thời tiết thuận lợi thế này thì còn gì bằng để "nhấp ảnh" nữa cơ chứ :p
@The Yellow "Tinh tế" nên "nó thế" đó bạn ... 😃
HÌNH ĐẸP VÌ CẢNH QUÁ ĐẸP
off vui quá , bữa nào xách cái D600 đi ăn theo
ko bít ở dưới có trâu hay bò ko nhỉ ( gặp con nào điên là máu nhuộm lun cái quần,nón.....

nguyên 1 hội đồng kĩ thuật đè lên con bán tải nhỏ xíu! hazza ... tội nghiệp chiếc xe 😁
TuDien1
TÍCH CỰC
11 năm
Trị An quê ta :3
Các bác đi Offline vui quá, lần sau có dịp, có thể cho em đăng ký đi ké với được hông ạ.
Em chưa có máy ảnh DSLR, đang cố gắng trang bị...hông biết có được đi cùng hông 😁
@hoangturong1412 Welcome bạn tham gia cùng anh em Camera Tinh tế !!!
@kphoto Dậy cho em đăng ký tham gia hội nha.
Có chủ đề liên quan đến máy ảnh, hướng dẫn chụp hình, ofline...hú em với nha 😁
QUA VUI .ung ho cho vui
vphlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có tấm nào bảo vệ môi trường không ạ 😁
  1. Đông vui quá .
ROBOT_3M
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp quá
phuongleon
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước gì em cũng được tham gia hix hix vui ghe
tam1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe nói hội ko cần máy DSLR chỉ cần 1 cái dt có thể chụp dc hình or biết tám là xin zo dc rồi. Phải ko mọi ng???
Em Triton phát huy tác dụng nhỉ...😁

tam1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ số xe này đi ae ơi😃, đi đâu né ra ko thôi bị chụp thành hot boy hot girl thì khổ. hehe😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019