Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Olympus hé lộ mẫu máy ảnh mirrorless mới: có thể là OM-D E-M1

Trung Dt
28/8/2013 20:18Phản hồi: 38
Olympus hé lộ mẫu máy ảnh mirrorless mới: có thể là OM-D E-M1

Hãng máy ảnh Olympus vừa tiết lộ trên website của hãng về một mẫu máy ảnh mới sắp ra mắt tại IFA 2013. Thông qua những tin đồn chúng ta có thể thấy hãng sẽ ra mắt mẫu máy ảnh OM-D E-M1, phiên bản tiếp theo của dòng máy OM-D E-M5 rất được ưa chuộng đã ra mắt đầu năm 2012. E-M1 sẽ là mẫu máy ảnh cao cấp hơn E-M5 nhờ thiết kế hầm hố hơn, thông số kỹ thuật cũng cao hơn như cảm biến 16 MP, hệ thống lấy nét mới, đồng bộ flash 1/320 giây, tích hợp kết nối Wi-Fi. Ngoài ra máy cũng được giới thiệu cùng ống kính M.ZUIKO DIGITAL ED 12-40mm f/2.8 PRO. Mẫu ống kính có tầm tiêu cự tương đương 24-80mm f/2.8 trên khổ phim 35mm.

Olympus E-M1 được thiết kế mang phong cách vừa cổ điển và hiện đại với tay cầm máy lớn, hệ thống điều khiển đa dạng và nhiều tính năng. Theo hình rò rỉ thì máy có hệ thống điều khiển khá giống E-M5 nhưng được trải rộng ra khắp máy, phím bấm lớn hơn. Một bánh xe điều khiển thông số nằm xung quanh nút chụp, trong khi công tắc nguồn nằm ở phía bên trái kính ngắm EVF. Mặt sau chưa có hình ảnh tiết lộ nhưng chắc chắn máy sẽ có màn hình có khả năng lật đa chiều. Ngoài ra model này còn có một cổng kết nối đèn flash rời giống với các mẫu DSLR cao cấp.

Máy có thông số dự kiến bao gồm cảm biến CMOS 16 MP kích thước M4/3, màn hình 3" cảm ứng có khả năng lật đa chiều, kính ngắm EVF 2,36 triệu điểm ảnh, hỗ trợ tốc độ chụp 1/8000 giây với 10 fps tối đa, dải ISO lên đến 25.600. Máy có hệ thống lấy nét 81 điểm, đồng bộ đèn flash 1/320 giây và tích hợp kết nối Wi-Fi.

M.ZUIKO DIGITAL ED 12-40mm f/2.8 PRO là một mẫu ống kính đa năng có tiêu cự 24-80mm và khẩu độ f/2.8 được thiết kế cho nhiều tình huống chụp hàng ngày, độ mở lớn. Hình rò rỉ còn cho thấy ống kính có một phím bấm L-Fn. Rất có thể đây là một phím bấm bổ sung với tuỳ chọn tính năng tương tự như Samsung i-Fn trên dòng NX.

Mặc dù chưa rõ thời điểm giới thiệu chính xác nhưng máy sẽ có mặt tại IFA 2013 từ ngày 6/9 đến 11/9/2013.

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thời này là thời kỳ chụp ảnh của các thiết bị di động rồi , 1 em smp là đủ tất cả nhu cầu nghe nhạc , video , học tập chụp ảnh rồi , vác 1 cái máy ảnh theo đâm đau đầu , nhiều ông vác 1 cái máy ảnh nhìn muốn gãy cổ luôn , tội nghiệp , đúng là quá đau đầu
@toan_bingo
trình bác thế nên nhu cầu thế là đúng rồi, 1 cái smart phone là thay thế tất cả
@toan_bingo Cái thằng mắc bệnh đau đầu như mày là đau Tiểu não, chứ chả có đại não để suy nghĩ cái gì đâu
@toan_bingo Chỉ một comment đã thể hiện độ trẻ trâu của bác này 😁 đpcj xong mà cười ko đỡ nổi.
@toan_bingo thảo nào chỉ cầm smp :eek:
Mấy em oplympus kiểu này khá đẹp mà chất ảnh rất tốt
Mình thích sự sáng tạo....!;)
Loading...
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xu hướng máy Mirrorless càng ngày nhìn càng cồng kềnh nhỉ ?
club11h11
ĐẠI BÀNG
11 năm
L1037 ^^
tung solex
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đến bao giờ mới có 1 chuẩn ngàm ống kính chung nhỉ.
giống EM-5 thì tuyệt vời
mà sao EM-1 lại là bản cao hơn EM-5 nhỉ ? số bé hơn mà ?
con EP5 chưa đủ mạnh à ? thấy nó khủng lắm rồi, giờ ra máy tầm trung của hãng thôi chớ lại còn nâng cấp cao hơn nữa
nforce
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson À, mình nói cái câu cuối trên bài viết ấy bác :p
@nguyenvantrung241090 Nex f3 sao xịn hơn 5n với 6 được bác, 5n dù cũ nhưng vẫn xử lý thiếu sáng tốt hơn, còn 6 mới ra gần đây chỉ thua mỗi nex 7 trong dòng nex thôi.
@phu_nguyen29
em nói câu đó với bác mà em quote thôi, 😃
@nguyenthanhhieuthanson ông lại bốc phét, đã cầm vào con nào chưa, hỏi thật.
Hé hé,nhìn cái máy tuc cuoi quá,nữa nạc nữa mỡ.tội nghiệp cho các bác fan olym,nhất là mấy thím ăn hôi fan olym hôm bua cãi nhau với ông rất hăng.haha.
@mogiadn em thấy bác tức cười hơn.topic nào của Olympus cũng phải mò vào dìm hàng. chắc hằng ngày mong mỏi có tin về Olympus lắm đây.
Chắc trc đây bác phốt 1 phát với Olym hay sao ấy nhỉ
@lionheart2669 Pro như anh không chơi Olym nên lam sao phốt dc chú em. Chỉ là thấy thiết kế nữa nạc nữa mỡ thì chê thôi, chứ k có dìm hàng ai. Uả mà chú không thấy nó xấu hả. Retro thì leica fuji, hiện đai thi có nex, còn nhu kiểu thiết kế dsl này thì chơi ca ni trớt, chất ảnh thì tiền nào của nấy, nhưng cầm cái máy nữa nạc nữa mỡ này sao cảm hứng mà sáng tác hả chú. Mà sao thấy topic nào chú cũng mò vào ăn hôi thế, đã dùng cái máy ảnh nào chưa ma thấy cái j cũng ngon cái gì cũng khoái thế
@mogiadn vâng. kiểu dân pro như anh, chỉ giỏi khoe súng với sensor thì ngoài đường cả rổ, lấy xe rác hốt không hết ấy chứ. lần nào vào cũng thấy pro thể hiện, ko biết đang dùng máy gì,cho chiêm ngưỡng ảnh đc ko ạ? không biết máy nào có thể đủ tầm để dân pro như bác có thể chắp cánh cảm hứng để sáng tác đc nhỉ???
e dùng 3 đời Olympus rồi, trung thành với olympus đơn giản vì tone màu của nó rất hợp ý e.
hy vọng sớm ra mắt nào
phuthienpc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pác toan_bingo nổi tiếng ở nhiều topic rồi...không phải bàn cải nhá các pác...

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
linhatm
TÍCH CỰC
11 năm
mirrorless mà to cỡ này thì chơi dslr cho rồi.
@linhatm Nhiều người bán 5D2 mua máy này đó. Rất xuất sắc mà nhẹ hơn.
kenioo
TÍCH CỰC
11 năm
Sao em cứ thấy nó không đẹp bằng OMD EM5.
Cập nhật giá cho anh em đây:
Olympus OM-D E-M1 Camera and 12-40mm F2.8 PRO Lens Price
5 days ago

NOTE: as yet 'unofficial'
Olympus OM-D E-M1 Camera and 12-40mm F2.8 PRO Lens Price
See below for the price information of the new camera and lens kits.
  • Olympus E-M1 Camera Body Only (with BCL-1580) – JPY ¥145,000 – USD $1,450
  • Olympus E-M1 Camera Body with 12-50mm F3.5-6.3 Lens - JPY ¥170,000 - USD $1,700
  • Olympus E-M1 Camera Body with 12-40mm F2.8 Lens - JPY ¥220,000 - USD $2,200
  • HLD-7 Battery Grip - JPY ¥20,000 – USD $200
  • PT-EP11 underwater housing - JPY ¥100,000 - USD $1,000
  • Olympus M.ZUIKO DIGITAL ED 12-40mm f/2.8 PRO lens - JPY ¥90,000 - USD $900
@Ha Tin Tin giá cứng nhỉ
mirroless mình có xu hướng chọn loại càng nhỏ nhẹ càng tốt 😃
giảm giá OMD-EM5 đê. mơ ước bấy lâu nay.
Cá nhân em thấy Mirroless thì nên làm nhỏ gọn, theo xu hướng hoài cổ như trước đây của Olympus là đẹp. làm to như DLSR thì thà dùng luôn DSLR luôn cho nhanh, giá ko rẻ hơn là bao
Cái giá chua lè luôn. Body gần 1k5.
vui lòng đừng quote cái bài thằng bại não #2 với cái! càng gạch đá nó nó lại càng khoái đó, coi như chó sủa bên đường thôi
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mirrorless được yêu thích vì nó nhỏ nhẹ mà chất lượng ảnh cũng tương đương DSLR

OMD EM1 thì lại có vẻ to và nặng giống DSLR... hình như Olympus quên mất lợi thế của chính họ khi ra đời sản phẩm này.

Đây là ý kiến của 1 người đang dùng OMD EM5 ạ
@TuanHA@TT Muốn nhẹ thì đã có dòng PEN. Dòng OM-D hướng tới đối tượng chuyên nghiệp hơn. Theo như mình biết thì EM-1 cũng cỡ Lumix GH-3 mà thôi.
lugiang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thực tình thì không thích kích cỡ em này, vì theo em, đa phần mọi người đến với M43 là vì nội lực của hệ máy trong kích cỡ nhỏ gọn,vì thế kích cỡ body này thì em không thích ( cũng không thích dòng G của Panasonic), với em M43 có kích cỡ như dòng Pen là ok nhất, OM-D E-M5 vẫn còn hơi to, he he.
Ps: Tuy nhiên, nhìn design của máy đẹp và mạnh mẽ quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019