Rò rỉ hình ảnh thực tế và chính thức về Samsung Galaxy NX: máy ảnh thay ống kính dùng Android

Trung Dt
13/6/2013 15:54Phản hồi: 204
Rò rỉ hình ảnh thực tế và chính thức về Samsung Galaxy NX: máy ảnh thay ống kính dùng Android

Một số hình ảnh chính thức của chiếc máy Galaxy NXSamsung sắm giới thiệu đã rò rỉ, nó khá khớp với thông tin mà trang SamMobile dẫn lời ông JK Shin nói là Samsung sẽ giới thiệu nó vào ngày 20 tới đây. Theo đó, Galaxy NX là mẫu máy ảnh được kế thừa dòng sản phẩm NX10/NX20, dòng máy ảnh NX ở phân khúc cao nhất của Samsung có thiết kế với tay nắm lớn, có đèn flash pop-up và chân kết nối phụ kiện. Kết hợp với khả năng sử dụng hệ điều hành Android của Galaxy camera, chúng ta sẽ có được chiếc máy ảnh Galaxy NX vừa thay được ống kính, vừa chạy hệ điều hành Android.

Hiện tại vẫn chưa có thông tin cụ thể về cấu hình của dòng máy này. Tuy nhiên nhiều người đã dự đoán Galaxy NX sẽ có cấu hình bằng hoặc hơn chiếc NX300 một chút. Như vậy chúng ta sẽ có một chiếc máy ảnh thay đổi ống kính với cảm biến APS-C 20.3 MP, hỗ trợ quay phim Full HD 1080p, dải ISO tối đa lên đến 25.600. Máy sẽ sở hữu màn hình cảm ứng rộng hơn 4,3" độ phân giải cao, sử dụng bộ xử lý lõi kép hoặc lõi tứ Exynos của Samsung.

Dựa theo những hình ảnh dạng báo chí, Galaxy NX sẽ có thiết kế mặt sau với màn hình cảm ứng và không có phím bấm, khá giống với mẫu NX2000 đã ra mắt. Máy không có nhiều các phím cứng để người dùng điều khiển, trong hình bạn có thể thấy một vìa phím bấm như đèn flash, công tắc nguồn, nút quay phim, nút chụp và bánh xe xoay đa chức năng. Giao diện menu phía sau bạn có thể thấy được hai biểu tượng Samsung Apps và Samsung Link hoàn toàn giống với Galaxy S 4 đã ra mắt. Và quan trọng là những hình ảnh mà Tinh Tế có được ở đây khá trùng khớp với ảnh rò rỉ của SamMobile, nên có thể khẳng định hình ảnh này là thật.

Nếu bạn quan tâm đến Galaxy NX cũng như các sản phẩm khác của Samsung thì có thể theo dõi sự kiện trong ngày 20/6 tới đây.

Nguồn: sammobile (1) (2)
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kỳ thật nhưng đúng là kiểu j samsung chả có 1 con như này, như này ko biết mua vì chụp ảnh hay vì hệ điều hành đây
boy_aptech2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cần thiết cho cái HĐH vào trong máy ảnh không nhỉ
changviai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@writedung các bác đang bình luận sản phẩm hay đang chém nhau thế! o_O
@boy_aptech2 cùng quan điểm, cho vào chả nhẽ nó cũng khởi động nhanh như các máy bình thường 😆 chỉ được mỗi cái là nhiều tính năng
@boy_aptech2 Khởi nguồn của Android OS là os giành cho máy ảnh đấy. Nhưng sau Google đổi ý định và đưa nó lên Mobile. Ko tin thì cứ tìm nguồn mà đọc.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
alphi
TÍCH CỰC
11 năm
@boy_aptech2 Câu hỏi này hơi lạc hậu

Sent from my using Tinhte.vn
phải nói là con galaxy camera đời trc đúng là ko có gì nổi bật,hi vọng rằng con này sẽ khá hơn,như dù sao cứ ra sp liên tục vậy ae ta cũng có nhìu cái lợi lắm😃cảm ơn bác Sam vì những gì bác đóng góp
@bachhaiduong29
Không thể so sánh thế được vì em này là dòng ống kinh rời chắc chắn sẽ hơn GC rất nhiều bạn ạ 😁
Dacan
TÍCH CỰC
11 năm
nếu chụp hình ngon thì cũng đáng. vì em thấy mấy em khác khó mà rõ thao tác nếu không dùng quen tay. khó chỉnh sửa và up ảnh . face book hay dropbox chẳng hạn. có os vẫn tiện hơn 😃
c.bony
TÍCH CỰC
11 năm
Lại nữa rồi =))
Samsung giỏi thật, đây là một thị trường mới, nhiều bạn hỏi tại sao phải cho hệ điều hành vào máy ảnh, thực ra nó cũng giống như hỏi "có cần thiết cho hệ điều hành vào điện thoại ?".

Nếu có hệ điều hành, chế độ chụp ảnh sẽ thông minh hơn rất nhiều, với những bạn thích chụp xong share thì không cần phải tháo thẻ nhớ ... bla bla nữa.

Có nhiều thứ mà mình chưa tưởng tượng ra, nhưng chắc hẳn, đây là hướng đi đúng đắn của ss
hoangtugugu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kennyrobyn
Bác này chẳng hiểu đầu đuôi câu chuyện người ta nói cá gì mà cứ nhảy vào như đúng rồi. Lạc đề vđ
@hoangtugugu Vâng. Thế mà đang nói android chậm trong mục camera mà ai đó nhảy bổ vào khoe android nhanh hơn ios
@thang270981 Tắt máy làm j

Sent from my Samsung Galaxy Mega 6.3"
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn cũng hay và lạ, nhưng giá con máy thế này dư mà là của Canon thì chắc còn gây chú ý nhiều hơn nữa. Không biết SS có làm nó "nổi" hơn đc galaxy camera ko ?
Samsung ra máy ảnh mới thì nên có hình chụp thử nghiệm đi kèm để đỡ bị ném đá 😁
😕 vác 1 cái máy ảnh to đùng ra chơi chém trái cây...
@thang_1234 Bác xài smat chỉ bik chém trái cây thôi nhỉ😁:D:D:D
Bác cần mua 1 con dao + thớt là đủ nhu cầu " chém " cho bác rồi đó :rolleyes:
Sent from my The New Dép 2 ®
hoangtugugu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thang_1234 nếu như bạn bố bạn có nhiều tiền và thằng con bị thiểu não
Nhắm mua sp khi cần có thể mang cầm hay bán lại đc giá thì ko nên mua SS. Mua Cái gì có thương hiệu sau này thanh lý cho dễ. Còn mua xài cho đã, tan nát rồi vứt đi. Ok SS go!
@mymymoamoa Nói chuyện như kẻ không có não vậy. Thế nào là có thương hiệu ? Những suy nghĩ ấu trĩ của bạn làm sự phát triển công nghệ của con người châm đi đấy. Vài lời góp ý ( chưa chắc bạn đã hiểu )
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@mymymoamoa ý bạn là mua ip để ko rớt giá hả? ý bạn là ss k có thương hiệu? còn mấy hãng ss lg htc or.. có thương hiệu?? nên nhớ các sp chủ lực của các hãng khác luôn rớt giá thảm hơn ss ví dụ như con lg G, oneX sony tx ..vv giờ giá cả xách tay có =con s3 xách tay ko 😁
Gallus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại Galaxy, SS cho fan mình lên vũ trụ hết rồi =))
@Gallus thời buổi phát triển mà bạn, chắc vài năm nữa samsúng cho mình xuống lòng đất không chừng:rolleyes:
Nếu nhắn tin , gọi điện dc , làm 1 con ngay :rolleyes:
GChickkk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thôi thế này thì Photoshpo ăn cháo rồi. Chạy Android nó lại cài cái Camera 360 vào thì mịn da xóa mụn mù mịt, hiệu ứng nhiều như kiến thì thôi luôn. Các em teen rất thích điều này!;)
cool_aloha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aye1000505 Mình mặc dù hỏng còn teen nhưng vẫn rất khoái điều này :">

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@aye1000505 Chết cười =))
vinh93
ĐẠI BÀNG
11 năm
k biết bao h thì có galaxy DSLR 😆
@vinh93 ? không hiểu ý bác này. Vậy con này không phải DSLR nữa à?
DK Master
TÍCH CỰC
11 năm
Haiz... Đang tính mua 1 con bắn tạch tạch cho lẹ... Giờ hắn rục rịch cái này... Hao tài hao tài rồi đây >< !!!! Chụp xong tự động up lên dropbox, ố ồ, thích thích thích <3 <3 !!!!!
cần gì phải android , DSLR tuy ko có hệ hành nhưng được cập Fw đều đều và thêm tính năng mới nhé, còn share fb thì đây 😁 http://youtube.com/watch?client=mv-google&hl=vi&gl=US&v=m0NPvXt-qEk&rl=yes&feature=relmfu

có android thì mới có wf đc à :D
ricky111175
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.trieu Thôi đi chị tám ợ! Gato àh? Có os thì hơn khô có nhoé. Vậy cũng xoắn

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
tamhuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.trieu Máy ảnh có hệ điều hành, khi chụp ảnh có thể tự động gửi lên lưu trữ tại các tài khoản lưu trữ như skydrive, googledrive, dropbox. hoặc có thể làm slide trực tiếp rồi share cho bạn bè. ngoài ra có thể chỉnh sửa, ghép ảnh và làm một số thủ thuật khác để cho bức ảnh sinh động hơn. bạn có thể vừa chụp ảnh vừa làm phóng sự ngắn với những bức ảnh có chất lượng.
Dao2nd
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn hoan nghênh SS ra những máy kiểu như này...các hãng khác sẽ chạy theo thui. Sẽ vui đây!
khối thánh chả biết giỏi đến đâu, cống hiến đóng góp đc bao nhiêu cho đất nước mà cứ chê này chê nọ, có mỗi việc nhét thêm hệ điều hành vào cái máy mà cũng kêu. Nói thẳng ra ghét hãng samsung cho nhanh.

P/s : chẳng may Apple hay mấy hãng khác nó cũng cho ra camera có hệ điều hành chắc có khi là hoan hô lấy, hoan hô để chả hết 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019